वजन कमी करण्यासाठी आणि आरोग्य सुधारण्यासाठी 22 सर्वोत्तम आहार टिप्स

March 23, 2019

 |  No Comments

ते तयार करा – इंटरनेटवर पाउंड त्वरित कसे कमी करावे आणि इंटरनेटवर मोठ्या प्रमाणावर माहिती कशी मिळवावी. आपण वजन कमी करण्याचे आणि त्यास बंद ठेवण्याचे उत्कृष्ट टिपा शोधत असल्यास, हे स्पष्टपणे निर्बाध सल्ला अत्यंत जबरदस्त आणि भ्रामक असू शकते. कच्च्या खाद्यपदार्थांच्या आहारास प्रोत्साहन देऊन, हे नवीन आहार आहे जे शेक आणि प्री-पॅकेज केलेल्या खाद्य पदार्थांच्या आसपास असते. समस्या अशी आहे की, अत्यंत प्रतिबंधक आहार आणि आहाराच्या उपायांमुळे अल्पकालीन वजन कमी होऊ शकते, बहुतेक लोक त्यांना काही आठवड्यांत टॉवेलमध्ये फेकणार नाहीत. एका वेडा आहारानंतरही आपण एका आठवड्यात 10 पौंड (4.5 किलोग्राम) गमावू शकता, वास्तविकता अशी आहे की वजन कमी होणे बर्याचदा अस्वस्थ आणि अस्वस्थ आहे. सुरक्षित आणि यशस्वी वजन कमी करण्याच्या हेतूने आपल्या वैयक्तिक गरजा भागविण्यासाठी निरोगी जीवनशैली अवलंबणे आणि आपण ते जीवनासाठी राखू शकता. खालील टिपा आपल्याला परत आणण्यासाठी आणि आपले वजन आणि योग्यता आणण्यासाठी एक निरोगी, यथार्थवादी मार्ग आहेत. वजन कमी करण्यात आणि वजन कमी करण्यात आपली मदत करण्यासाठी आपल्याकडे 25 सर्वोत्तम आहार टिप्स आहेत. PinterestFiber वरील फायबर साठा निरोगी पदार्थांमध्ये भाज्या, फळे, बियाणे आणि संपूर्ण धान्यांसह आढळतात. काही अभ्यासांमध्ये असे दिसून आले आहे की अधिक फायबर समृध्द अन्न खाणे आपल्याला वजन कमी करण्यास आणि बंद करण्यास मदत करू शकते (1, 2). आपल्या सॅलडमध्ये बीन्सचा वापर कमी करणे, ओट्समध्ये फायबर नट आणि स्नॅक्स किंवा स्नॅक्स खाणे तितकेच सोपे आहे. साखर साखर, विशेषत: साखर, मुख्य कारणांपैकी एक आहे. आरोग्यविषयक समस्या जसे अस्वस्थ वजन वाढणे आणि मधुमेह आणि हृदयरोग (3, 4). याव्यतिरिक्त, कॅंडी, सोडा आणि बेक केलेले वस्तू ज्यामध्ये मोठ्या प्रमाणावर साखर असते, ते निरोगी राहण्यासाठी आवश्यक पोषक तत्वांमध्ये फार कमी असतात. अतिरिक्त साखर अतिरिक्त खनिज, अतिरिक्त साखर कट करा. हे लक्षात घेणे आवश्यक आहे की “निरोगी” किंवा “जैविक” स्वरूपात वाढविलेले पदार्थ देखील साखरमध्ये जास्त प्रमाणात असू शकतात. म्हणून पोषण लेबल्स वाचणे महत्वाचे आहे. निरोगी चरबीसाठी खोलीत. बर्याचदा आपण पातळ बनण्याचा प्रयत्न करीत आहात, तर निरोगी चरबी आपल्याला आपल्या वजन कमी उद्दिष्टांमध्ये पोहोचण्यास मदत करते. खरं तर, ऑलिव्ह ऑइल, एवोकॅडो आणि बादाम चरबीमध्ये जास्त प्रमाणात आहार घेण्यास समृद्ध असतात, बर्याच अभ्यासांमध्ये वजन कमी (5, 6) वाढतात. अजून काय आहे, चरबी आपल्याला बर्याच काळापासून क्रश राहण्यास मदत करते. आपण विचलित झाला तर आपल्या समोर अन्न असेल. टीव्ही किंवा संगणक, हा आहार सोयाबीन दिसत नाही, जेव्हा आपल्याला जास्त कॅलरी मिळते आणि वजन कमी होते (7). डायरेक्टरी टेबलमध्ये, संभाव्य गोंधळ दूर, वजन कमी करण्याचा चांगला मार्ग नाही – यामुळे आपल्याला आपल्या प्रियजनांसह कनेक्ट होण्याची वेळ देखील मिळते. स्मार्टफोन हा एक वेगळा डिव्हाइस आहे जो आपल्याला अन्नच्या वेळी वेगळा करावा लागतो. ईमेलद्वारे किंवा आपल्या Instagram किंवा Facebook फीडद्वारे स्क्रोल करा, टीव्ही किंवा संगणकासारख्या विचलित करा. आरोग्यामध्ये त्यांच्या स्वत: च्या मार्गाने लोक मानतात की वजन कमी करण्यासाठी कठोर परिश्रम करावे. आकार मिळवण्याचा प्रयत्न करताना भिन्न क्रियाकलाप महत्त्वपूर्ण असतात, बर्न झालेल्या कॅलरी बर्न करण्याचा सर्वात सोपा मार्ग म्हणजे खरं तर दिवसातून 30 मिनिटे चालणे वजन कमी करण्यास मदत करते (8). याव्यतिरिक्त, ही एक सुखद क्रियाकलाप आहे जी आपण एका दिवसापेक्षा अधिक करू शकता. आपल्या अंतर्गत शेफ वगळा. वजन कमी करणे आणि निरोगी आहारास (9, 10) प्रोत्साहित केले गेले आहे. रेस्टॉरंटमध्ये चांगला मनोरंजन आहे आणि निरोगी आहाराच्या योजनेवर फिट होऊ शकतो, घरी अधिक अन्न शिजवण्यासाठी आणि स्वत: ला नियंत्रित करण्याचा चांगला मार्ग दर्शविण्याकडे लक्ष देऊ शकता. वजन. अधिक, घरी अन्न तयार करून, आपण नवीन, निरोगी घटक वापरू शकता जे एकाच वेळी पैसे वाचवू शकतात. प्रथिने समृद्ध न्याहारी अंडी सारख्या प्रथिने समृध्द पदार्थांचा वापर करून श्रीमंत वजन कमी (11) चा फायदा दर्शविते. आपल्या दैनंदिन बाउलमध्ये धान्य, आपण अंडी आणि भाज्या बनविलेल्या प्रथिने आणि प्रथिनेंपासून तयार केलेल्या स्क्रॅचमध्ये मदत करू शकता. सकाळी वाढत जाणारी प्रथिने आपल्याला अनावश्यक स्नॅक्स टाळण्यास मदत करतात आणि दिवसात भूक सुधारतात. (12) आपली कॅलरी जुळत नाही. बहुतेक लोकांना हे माहित आहे की त्यांना सोडा आणि दुधाच्या तुकड्यांपासून वाचवायला हवे, ऍथलीटच्या जोखीमांना प्रोत्साहन देण्यासाठी किंवा आरोग्यामध्ये सुधारणा करण्यासाठी अनेक लोक देखील अत्यावश्यक असतात. केले जाऊ शकते. पिण्याचे, कॅलरीज, सिंथेटिक आणि स्पोर्ट्स ड्रिंकसह अतिरिक्त शुगर्सवर पेय आणि स्वाद खूपच जास्त आहेत. पण रस, जे बर्याचदा निरोगी पेय म्हणून लोकप्रिय आहे, आपण भरपूर पैसे खर्च केल्यास वजन वाढू शकते. आपण दिवसाभर जेवणात प्यालेले कॅलरी यांची संख्या कमी करावी, पाण्याने पाण्यावर लक्ष केंद्रित करा. खरेदी सूची जतन करण्याचा आणि अवांछित आहारास टाळण्याचा एक चांगला मार्ग आहे. सामान्यतः, खरेदी सूची स्वस्थ आहार आणि वजन कमी (13, 14) वाढवते. किरकोळ स्टोअरमध्ये अनपेक्षित खरेदी मर्यादित करण्यासाठी खरेदी करण्यापूर्वी एक निरोगी अन्न किंवा नाश्त्या का घ्यावी. Suedes दर्शविले आहे की जुन्या व्यापारी उच्च कॅलरी, अस्वस्थ पदार्थ (15) पोहोचतात. संपूर्ण दिवसभर पुरेसे पाणी पिण्याद्वारे हायड्रोलिड ड्रिंक फ्रिज किंवा पेन्सिलमध्ये किंवा ट्रॅकमध्ये हार्मोन्स तयार करा. शून्य शून्य-योग अवास्तविक अन्न आपल्यापर्यंत पोहोचू शकतो. Suedies ने दर्शविले आहे की एकूण कॅलरीची मात्रा थकवा वाढते कारण ते लोकांना अधिक निरोगी आणि असुविधाजनक बनवतात (31. जे हे सांगते) नवीन क्रियाकलाप किंवा आपण आनंद घेत असलेले छंद. फक्त चांगली मानसिकता तुम्हाला मदत करू शकतेआनंद घ्या आणि निसर्गाचा आनंद घ्या

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *